ข้อดีของผลิตภัณฑ์
- กำลังขับสูง:ด้วยกำลังขับ 560 วัตต์ แผงโซลาร์เซลล์สองด้าน Jinko 560W จึงเป็นหนึ่งในแผงโซลาร์เซลล์ที่ทรงพลังที่สุดในตลาด ผลผลิตพลังงานสูงนี้เกิดขึ้นได้ด้วยเทคโนโลยีขั้นสูงของแผงและวัสดุที่ทนทานซึ่งรับประกันการผลิตไฟฟ้าสูงสุด
- ประสิทธิภาพสองด้าน:แผงโซลาร์สองด้าน Jinko 560W แตกต่างจากแผงโซลาร์เซลล์แบบดั้งเดิมที่สร้างพลังงานเพียงด้านเดียว มีการออกแบบสองหน้า ทำให้สามารถผลิตพลังงานจากทั้งสองด้านได้ ซึ่งจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพโดยรวมของแผงและทำให้เป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับการติดตั้งในสถานที่ที่มีมุมแสงแดดแตกต่างกัน

- ความทนทานสูง:แผงโซลาร์สองด้าน Jinko 560W ได้รับการออกแบบให้ทนทานต่อสภาพอากาศที่รุนแรง รวมถึงหิมะตกหนัก และความเร็วลมสูงถึง 2,400 ปาสคาล ความทนทานนี้ช่วยให้มั่นใจได้ว่าแผงโซลาร์เซลล์จะมีอายุการใช้งานหลายปีโดยไม่ต้องบำรุงรักษาใดๆ
- ประสิทธิภาพแสงน้อย:แผงโซลาร์สองด้าน Jinko 560W สามารถผลิตไฟฟ้าได้แม้ในสภาพแสงน้อยในวันที่มืดครึ้มหรือมีเมฆมาก ทำให้เป็นตัวเลือกที่ยอดเยี่ยมสำหรับชุมชนที่ได้รับแสงแดดน้อยที่สุด
- เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม:แผงโซลาร์สองด้าน Jinko 560W เป็นแหล่งพลังงานที่สะอาดและปลอดภัยซึ่งไม่ก่อให้เกิดมลพิษทางอากาศที่เป็นอันตรายหรือการปล่อยก๊าซเรือนกระจก การออกแบบที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมของแผงโซลาร์เซลล์ทำให้เป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับบุคคลและองค์กรที่ต้องการลดการปล่อยก๊าซคาร์บอน
พารามิเตอร์โครงสร้าง

ลักษณะทางกล
|
ประเภทเซลล์ |
โมโนคริสตัลชนิด N ชนิด |
|
จำนวนเซลล์ |
144 (2×72) |
|
ขนาด |
2278×1134×30 มม. (89.69×44.65×1.18 นิ้ว) |
|
น้ำหนัก |
32 กก. (70.55 ปอนด์) |
|
กระจกหน้า |
2.0 มม. เคลือบสารกันแสงสะท้อน |
|
กระจกด้านหลัง |
2.0 มม. กระจกเสริมความแข็งแรงด้วยความร้อน |
|
กรอบ |
อลูมิเนียมอัลลอยด์อะโนไดซ์ |
|
กล่องแยก |
พิกัด IP68 |
|
สายเคเบิลเอาท์พุต |
TUV 1×4.0mm2(+): 400 มม. (-): 200 มม. หรือความยาวที่กำหนดเอง |

พารามิเตอร์ทางไฟฟ้าที่ STC
|
ประเภทโมดูล |
JKM560N-72HL4-BDV |
JKM565N-72HL4-BDV |
JKM570N-72HL4-BDV |
JKM575N-72HL4-BDV |
JKM580N-72HL4-BDV |
|
กำลังไฟสูงสุดที่กำหนด (Pmax) |
560 วัตต์ |
565 วัตต์ |
570 วัตต์ |
575วัตต์ |
580 วัตต์ |
|
แรงดันไฟฟ้าสูงสุด (Vmp) |
41.95V |
42.14V |
42.29V |
42.44V |
42.59V |
|
กระแสไฟสูงสุด (lmp) |
13.35A |
13.41A |
13.48A |
13.55A |
13.62A |
|
แรงดันไฟฟ้าวงจรเปิด (Voc) |
50.67V |
50.87V |
51.07V |
51.27V |
51.47V |
|
กระแสไฟฟ้าลัดวงจร(lsc) |
14.13A |
14.19A |
14.25A |
14.31A |
14.37A |
|
ประสิทธิภาพของโมดูล |
21.68% |
21.87% |
22.07% |
22.26% |
22.45% |
|
ความอดทนด้านพลังงาน |
0~+5W |
||||
|
ค่าสัมประสิทธิ์อุณหภูมิของ lsc( _lsc) |
+0.045%/ องศา |
||||
|
ค่าสัมประสิทธิ์อุณหภูมิของ Voc( _Voc) |
-0.25%/ องศา |
||||
|
ค่าสัมประสิทธิ์อุณหภูมิของ Pmax( _Pmp) |
-0.29%/ องศา |
||||
|
สทช |
การฉายรังสี 1,000W/m² อุณหภูมิเซลล์ 25 องศา AM1.5G |
||||
กำลังรับเอาต์พุตสองหน้า - ด้านหลัง
|
ประเภทโมดูล |
JKM560N-72HL4-BDV |
JKM565N-72HL4-BDV |
JKM570N-72HL4-BDV |
JKM575N-72HL4-BDV |
JKM580N-72HL4-BDV |
|
|
5% |
กำลังสูงสุด (Pmax) |
588 วัตต์ |
588 วัตต์ |
588 วัตต์ |
588 วัตต์ |
588 วัตต์ |
|
ประสิทธิภาพของโมดูล STC (%) |
22.77% |
22.77% |
22.77% |
22.77% |
22.77% |
|
|
15% |
กำลังสูงสุด (Pmax) |
644วัตต์ |
644วัตต์ |
644วัตต์ |
644วัตต์ |
644วัตต์ |
|
ประสิทธิภาพของโมดูล STC (%) |
24.93% |
24.93% |
24.93% |
24.93% |
24.93% |
|
|
25% |
กำลังสูงสุด (Pmax) |
700 เมกะไบต์ |
700 เมกะไบต์ |
700 เมกะไบต์ |
700 เมกะไบต์ |
700 เมกะไบต์ |
|
ประสิทธิภาพของโมดูล STC (%) |
27.10% |
27.10% |
27.10% |
27.10% |
27.10% |
|

พารามิเตอร์ทางไฟฟ้าที่ NOCT
|
ประเภทโมดูล |
JKM560N-72HL4-BDV |
JKM565N-72HL4-BDV |
JKM570N-72HL4-BDV |
JKM575N-72HL4-BDV |
JKM580N-72HL4-BDV |
|
กำลังไฟสูงสุดที่กำหนด (Pmax) |
421วัตต์ |
425วัตต์ |
429วัตต์ |
432วัตต์ |
436วัตต์ |
|
แรงดันไฟฟ้าสูงสุด (Vmp) |
39.39V |
39.52V |
39.65V |
39.78V |
39.87V |
|
กระแสไฟสูงสุด (lmp) |
10.69A |
10.75A |
10.81A |
10.87A |
10.94A |
|
แรงดันไฟฟ้าวงจรเปิด (Voc) |
48.13V |
48.32V |
48.51V |
48.70V |
48.89V |
|
กระแสไฟฟ้าลัดวงจร(lsc) |
11.41A |
11.46A |
11.50A |
11.55A |
11.60A |
สภาพการทำงาน
|
แรงดันไฟฟ้าของระบบสูงสุด |
1500V DC (IEC) |
|
อุณหภูมิในการทำงาน |
-40 องศา ~+85 องศา |
|
ฟิวส์ซีรีย์สูงสุด |
30A |
|
โหลดสถิตสูงสุด, ด้านหน้า |
5400Pa(112 ปอนด์/ฟุต²) |
|
โหลดคงที่สูงสุด, ด้านหลัง |
2400Pa(50Ib/ฟุต²) |
|
นปช. |
45±2 องศา |
|
อ้างอิง. ปัจจัยสองหน้า |
80±5% |
|
ระดับความปลอดภัย |
คลาสที่สอง |
|
ประสิทธิภาพการยิง |
UL ประเภท 1 |

ความร่วมมือของแบรนด์
เมื่อเร็วๆ นี้ Jingsun ได้ประกาศการพัฒนาใหม่ที่น่าตื่นเต้นในความพยายามอย่างต่อเนื่องในการขยายการเข้าถึงตลาดพลังงานทดแทน บริษัทได้สร้างความร่วมมือระยะยาวกับแบรนด์ชั้นนำหลายแบรนด์ในอุตสาหกรรมพลังงานแสงอาทิตย์ ส่งผลให้สถานะของพวกเขาแข็งแกร่งขึ้นในฐานะผู้เล่นชั้นนำในตลาดพลังงานแสงอาทิตย์
ด้วยความร่วมมือเหล่านี้ Jingsun สามารถใช้ประโยชน์จากความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีและการผลิตเพื่อจัดหาผลิตภัณฑ์พลังงานแสงอาทิตย์คุณภาพสูงให้กับฐานลูกค้าที่ใหญ่ขึ้นและหลากหลายมากขึ้น ความร่วมมือดังกล่าวตั้งอยู่บนความมุ่งมั่นร่วมกันในด้านนวัตกรรม ความยั่งยืน และผลกระทบเชิงบวกต่อสังคม
ซีอีโอของ Jingsun แสดงความกระตือรือร้นต่อความร่วมมือครั้งใหม่ โดยเน้นย้ำถึงความสำคัญของความร่วมมือและความร่วมมือในอุตสาหกรรมพลังงานทดแทน เนื่องจากความต้องการพลังงานสะอาดยังคงเติบโต Jingsun จึงอยู่ในตำแหน่งที่ดีที่จะตอบสนองความต้องการของลูกค้าและมีส่วนสนับสนุนอนาคตที่ยั่งยืนมากขึ้น
โดยรวมแล้ว การพัฒนานี้ถือเป็นก้าวเชิงบวกสำหรับ Jingsun และอุตสาหกรรมพลังงานแสงอาทิตย์โดยรวม ด้วยการมุ่งเน้นไปที่คุณภาพ นวัตกรรม และความร่วมมือ Jingsun จึงพร้อมที่จะสร้างคุณประโยชน์ที่สำคัญต่อภูมิทัศน์พลังงานหมุนเวียนต่อไป

คำถามที่พบบ่อย
ถาม: แผงโซลาร์เซลล์สองด้าน Jinko 560W คืออะไร และทำงานอย่างไร
ถาม: การเลือกแผงโซลาร์เซลล์สองด้าน Jinko 560W มีประโยชน์อย่างไร
ถาม: การออกแบบสองด้านของแผงโซลาร์เซลล์ Jinko 560W มีประโยชน์ต่อระบบพลังงานแสงอาทิตย์ของฉันอย่างไร
ถาม: แผงโซลาร์เซลล์ Jinko 560W มีการรับประกันอะไรบ้าง
ถาม: ฉันจะได้รับประโยชน์สูงสุดจากการใช้แผงโซลาร์เซลล์ Jinko 560W ได้อย่างไร

ป้ายกำกับยอดนิยม: jinko 560w ผู้ผลิตจีน jinko 560w ซัพพลายเออร์ โรงงาน



